Switch quang

Hiển thị 1–12 của 27 kết quả

Switch quang HASIVO gồm có 2 loại, Fiber Switch được tích hợp sẵn fiber module đầu nối SC và Switch quang SFP, tích hợp sẵn khe cắm SFP để sử dụng kèm với module SFP để giao tiếp, kết nối với mạng. Switch quang HASIVO cung cấp giải pháp truyền tải và phân phối tín hiệu trên cáp sợi quang cho khoảng cách xa mà không bị suy giảm tín hiệu. Fiber Switch Hasivo hỗ trợ các bước sóng 1310nm, 1550nm (2 sợi quang) và ghép bước sóng WDM 1310nm/1550nm (1 sợi quang), với khoảng cách kết nối tối đa tới 120km. Hơn nữa, khi cần kéo dài khoảng cách truyền dẫn trên cáp sợi quang, Fiber switch cũng có thể dùng như một bộ lặp quang (Repeater), tiết kiệm đáng kể chi phí đầu tư hệ thống mới.

Dải sản phẩm Fiber Switch HASIVO đa dạng, đáp ứng nhiều như cầu sử dụng khác nhau cho người dùng. Với các hệ thống mạng đơn giản, Unmanaged Fiber Switch là giải pháp tuyệt vời, Plug and Play, giúp giảm thiểu chi phí vận hành, bảo dưỡng. Với các doanh nghiệp lớn với yêu cầu quản lý chất lượng dịch vụ, giám sát QoS, Managed Fiber Switch sẽ giúp quản trị viên giảm thiểu việc đi lại để cấu hình, xử lý sự cố bằng việc sử dụng các giao diện Web/SNMP thân thiện từ xa qua mạng internet.

Fiber Switch HASIVO có nhiều phiên bản với số cổng từ 2 port, 4 port, 8 port, 12 port, 16 port, 24port và 48 port, là giải pháp kết nối chất lượng cao, có chi phí thấp qua cáp sợi quang cho các khoảng cách xa > 100m, mà người dùng không thể dùng Switch điện RJ45 để kết nối 2 hệ thống mạng LAN và các hệ thống Camera IP giám sát, mở rộng mạng LAN không dây qua Wifi AP, hệ thống tổng đài điện thoại VoIP, hội nghị truyền hình. Switch quang lan Hasivo cung cấp một phương án tối ưu để tiết kiệm chi phí thuê đường truyền VPN cho người dùng với các khoảng cách kết nối từ vài trăm mét lên tới vài chục km qua cáp sợi quang.