Converter 2 sợi quang HASIVO SW101GM, 10/100Mbps, 20km

Converter 2 sợi quang HASIVO SW101GM là bộ chuyển đổi quang điện fast ethernet, giao tiếp quang SC bước sóng Single-Mode 1310nm, truyền tải dữ liệu với khoảng cách lên tới 20km. Chuyển đổi quang điện SW101GM hỗ trợ cả hoạt động bán song công và song công, tốc độ 10/100Mbps cáp xoắn đôi (STP) sang tín hiệu cáp quang 100BASE-FX và ngược lại.

Bộ chuyển đổi quang điện HASIVO SW101GM tự động thích ứng với mức hiệu suất cao nhất, cung cấp giải pháp để mở rộng mạng LAN-QUANG, hoặc dùng cho các hệ thống Camera IP giám sát, hoặc cho các hệ thống đàm thoại VoIP khi cần kết nối ở khoảng cách xa qua cáp sợi quang. Chuyển đổi quang điện SW101GM có thể kết nối điểm-điểm khi kết nối với các Media Converter khác, hoặc với Switch quang để nhận tín hiệu Ethernet đồng thời, giúp tiết kiệm chi phí đầu tư, vận hành bảo dưỡng và không gian lắp đặt.

Tính năng chính Converter 2 sợi quang HASIVO SW101GM

  • Chuyển đổi quang điện tốc độ 10/100BaseT và 100BaseX.
  • Tích hợp sẵn bộ thu/phát quang Single-Mode 1310nm.
  • Khoảng cách kết nối qua cáp sợi quang tối đa 20km.
  • Vỏ bảo vệ bằng kim loại, có chống sốc điện.
  • Hỗ trợ Plug and Play.
  • Nguồn điện: Adapter nguồn 100~240VAC