Switch quang 9 SFP + 2 RJ45 Gigabit Hasivo F1200W-9S-2G

Switch quang 9 SFP + 2 RJ45 Gigabit Hasivo F1200W-9S-2G là bộ chuyển mạch quang Ethernet quản lý (Layer 2 Managed Fiber Switch), cung cấp 9 khe cắm quang SFP 1000Mbps và 2 giao diện Gigabit RJ45 10/100/1000Mbps. Gigabit Fiber Switch 9 SFP F1200W-9S-2G có thể phát/nhận đồng thời 9 tín hiệu quang tốc độ 1000Mbps từ nhiều bộ Media Converter/Switch quang qua cáp sợi quang với khoảng cách từ 20km~160km, tùy thuộc vào thông số module quang SFP.

Switch quang Gigabit Hasivo F1200W-9S-2G nhận tín hiệu quang qua khe cắm SFP, sau đó chuyển tín hiệu điện Ethernet tập trung Gigabit qua giao diện RJ45 vào trung tâm dữ liệu/server/cloud, hoặc có thể đóng vai trò như một bộ lặp tín hiệu quang để tăng khoảng cách kết nối. So với Switch thông thường, Switch quang học được sử dụng như phương tiện truyền dẫn cho khoảng cách xa do những lợi thế của truyền dẫn cáp quang là tốc độ nhanh, không bị suy giảm tín hiệu và khả năng chống nhiễu.

Switch Gigabit quang SFP F1200W-9S-2G là giải pháp tiết kiệm được nhiều chi phí đầu tư và không gian lắp đặt cho người dùng, thay vì phải dùng rất nhiều Fiber Switch/Media Converter độc lập. Bộ chuyển mạch quang điện Switch F5800W-18S-8G có thể sử dụng theo từng cặp AB, hoặc ghép nối với các thiết bị quang khác, mang lại hiệu quả cao về chi phí cho các ứng dụng giám sát Camera an ninh, VoIP, Ethernet.

Tính năng chính Switch quang 9 SFP + 2 RJ45 Gigabit Hasivo F1200W-9S-2G:

  • 9 khe cắm SFP quang Gigabit 1000Mbps, khoảng cách/bước sóng tùy thuộc vào SFP.
  • 2 cổng RJ45 Gigabit 10/100/1000Mbps .
  • Hỗ trợ các phiên bản SFP: 1 sợi quang (WDM 1310nm/1550nm) hoặc 2 sợi quang (Dual Core 1310nm hoặc 1550nm).
  • Managed Fiber Switch Layer 2.
  • Hỗ trợ quản lý, cấu hình thông qua webTelnet và SNMP
  • Hỗ trợ VLAN, Link Aggregation, IGMP, MLD Snooping, QoS.
  • Nguồn điện: 100~240VAC.