Switch quang 16 cổng SC FX100 + 2 RJ45 GE Hasivo F5800-16FX-4GC

Switch quang Hasivo F5800-16FX-4GC là bộ chuyển mạch quang, cung cấp 16 cổng quang SC 100Mbps và Uplink Combo Gigabit 4* RJ45 1000Mbps + 2 SFP 1000BaseX, hỗ trợ Plug and Play. Fiber Switch F5800-16FX-4GC có thể phát/nhận đồng thời 4 tín hiệu quang tốc độ 100Mbps từ nhiều bộ Media Converter/Switch quang qua cáp sợi quang với khoảng cách 20km, để chuyển tín hiệu điện Ethernet tập trung Gigabit qua giao diện RJ45/SFP vào trung tâm dữ liệu/server/cloud, hoặc có thể đóng vai trò như một bộ lặp tín hiệu quang trực tiếp để tăng khoảng cách kết nối. So với Switch thông thường, Switch quang học được sử dụng như phương tiện truyền dẫn cho khoảng cách xa do những lợi thế của truyền dẫn cáp quang là tốc độ nhanh, không bị suy giảm tín hiệu và khả năng chống nhiễu.

Switch quang F5800-16FX-4GC là giải pháp tiết kiệm được nhiều chi phí đầu tư và không gian lắp đặt cho người dùng, thay vì phải dùng rất nhiều Fiber Switch/Media Converter độc lập. Bộ chuyển mạch quang điện Switch F5800-16FX-4GC có thể sử dụng theo từng cặp AB, hoặc ghép nối với các thiết bị quang khác, mang lại hiệu quả cao về chi phí cho các ứng dụng giám sát Camera an ninh, VoIP, Ethernet.

Tính năng chính Switch quang Hasivo F5800-16FX-4GC:

  • 16 cổng quang 100Mbps, đầu nối Connector quang chuẩn SC, khoảng cách 20KM.
  • Uplink Combo 4 cổng RJ45 Gigabit 1000Mbps + 2 khe cắm SFP 1000BaseX.
  • Lựa chọn phiên bản 1 sợi quang (WDM 1310nm/1550nm) hoặc 2 sợi quang (Dual Core 1310nm hoặc 1550nm).
  • Hỗ trợ Plug and Play (Unmanaged Fiber Switch)
  • Nguồn điện: Adapter nguồn 100~240VAC.
Danh mục: